AFISA MKUU WA FACEBOOK ‘SHERYL SANDBERG’ AWAHIMIZA WANAWAKE KUSHIKILIA NAFASI MUHIMU KATIKA BIASHARA


image

Muanzilishi wa mtandao wa
Facebook Mark Zuckerberg akiwa
ameketi na Sheryl Sandberg
Afisa mkuu wa mipango wa
Facebook,
mwanamama Sheryl
Sandberg amewahimiza wanawake
wenzake Duniani kote kuacha
kubweteka na kuwa tegemezi bali
kutakiwa kushikilia nafasi muhimu
katika biashara.
”Ukiwa unatafakari kufanya kitu,
jiulize nini unachoweza kufanya,
ikiwa hauna uwoga na basi ukifanye”
alisema Sandberg wakati
alipofanyiwa mahojiano na kituo cha
utangazaji cha BBC.
Sherly Sandberg ni mwanamke wa
kwanza kushikilia wadhifa huo
katika kampuni ya Facebook tangu
mwaka 2012, huku mwaka jana
akiwa ameandika kitabu ‘Lean In’ na
katika kitabu hicho anawashauri
wanawake waanze kushikilia vyeo
katika meza za maamuzi.
Alikuwa anawaambia ni jinsi gani
wanavyoweza kupiga hatua za nafasi
zao za kazi na kusema kuwa ni
muhimu sana kwa wanawake ambao
nusu ya idadi ya watu wote waanze
kushikilia vyeo katika meza za
maamuzi, lakini bado alisema
hatujafika hapo.
Alisema Wanawake wanaweza kuwa
viongozi muhimu sana katika
biashara, Serikali na pamoja na
kuwa wajasiriamali.
”Dunia inashuhudia mageuzi
makubwa ya kiteknolojia ambayo
yanahusisha simu ya rununu na
facebook ipo katikati ya mageuzi
hayo” alisema Sandberg alipokuwa
akizungumzia changamoto
zinazoikumba mtandao wa Facebook

Advertisements